Nghỉ ngang có được hưởng Trợ cấp thất nghiệp hay không?

Pháp Luật



Mình trích điều khoản liên quan đến chủ đề này nhé
Theo quy định tại Điều 49 Luật việc làm 2013 thì người lao động quy định tại Khoản 1 Điều 43 của Luật này đang đóng BHTN được hưởng trợ cấp thất nghiệp khi có đủ các điều kiện sau đây:
Một là, chấm dứt hợp đồng lao động hoặc hợp đồng làm việc, trừ các trường hợp sau đây:
– Người lao động đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động, hợp đồng làm việc trái pháp luật;
– Hưởng lương hưu, trợ cấp mất sức lao động hằng tháng;
Ngoài ra, các câu hỏi liên quan đến chế độ BHXH, BHTN hoặc hợp đồng lao động bạn có thể :
– Gửi thư về địa chỉ: omhousechannel@gmail.com
– LIKE và SHARE fanpage:
– Comment ở dưới video để tôi có thể hỗ trợ bạn một cách thuận tiện nhé!

Nguồn: https://dccwo.org/

Xem thêm bài viết khác: https://dccwo.org/phap-luat/

3 thoughts on “Nghỉ ngang có được hưởng Trợ cấp thất nghiệp hay không?

  1. Cho em hỏi em nghỉ hết chế độ thai sản. Ma e ko đi làm nữa. Do City bắt làm 45 ngày mới được nghỉ việc.Em nghỉ ngang có được lấy bảo hiểm thất nghiệp ko àh

  2. Chị thấy có người làm Nails đã nghĩ việc từ tháng 11/2019 mà chủ Nails làm thế nào họ đã nhận được tiền
    Trong khi đó có người đi làm và thất nghiệp hồi tháng 3/27/2020 mà đến nay vẫn chưa có lấy 1$ nào tiền trợ cấp thất nghiệp thật trớ trêu không công bằng

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *